TeluguPeople
  are the trend-setters
Videos
Cinema Gallery
News in Pix
Events and Parties
Sports
Travel / Leisure


Pushpa as Ammoru

President Droupadi Murmu got a ceremonial send-off

Colosseum, a design experience center in Hyderabad

TSA Qatar Womens Cricket Tournament

Telangana High Court Centenary
 
Articles: Short Stories
baMgAru murugu
- Site Administrator
  Page: 1 of 7   Next > >  

kathA sAhiti 'katha'93' saMkalanaMlOni katha.

rachayita parichayaM Sree ramaNa naagarikata rodalO mana pillalu pOgoTTukuMTunna baalyaanni prEmatO spRuSistoo, mana kaTTubaaTlu, arthaMlEni aachaaraala meeda vyaMgya baaNAlu ekkupeTTina katha 'baMgaaru murugu'. pEraDIlanu sRushTiMchaDaMlO siddhahastuDayina Sree ramaNa raasina modaTi katha idi. veluvaDina veMTanE anEka mamdi praSaMsalaMdukunnadi. 1952lO puTTAru. madraasu sinee raMgaMlO sthirapaDDAru. chirunaamaa: 10, hech.Di.raajaa sTreeT`, tEnaaMpET`, madraas - 600 018. -------------- katha praarambhaM -------------- nAku ArELlappuDu mA bAmmaki aravai ELlu. mA ammA nAnna eppuDU pUjalu, punaskArAlU, maLlU, dEvuLlU goDavallO vuMDEvAru. svAmulArlu pIThAdhipatulU - ettE pallakI diMpE pallakIlatO mA illu maThaMlA vuMDEdi. amma taDichIra kaTTukuni pIThAlni sEvistU - nE daggaraku veLitE dUraM dUraM tAkkUDadu anEdi. bAmmaki I goDavalEM paTTEvi kAvu. amma nAnna chuTTaM pakkaM annI nAku bAmmE. mA bAmmaki kASI rAmESvaram annI nEnE. O kaMchaMlO tini O mamchaMlO paDukunE vALlaM. peddatanapu nasa, attagAri sAdhiMpulU, vEdhiMpulU bAmma daggara lEvu. evarainA ' I musalammaki bhayamU, bhaktI reMDU lEvu....' aMTE 'dayakamTE puNyaM lEdu, nirdaya kamTE pApaM lEdu. cheTTuki cheMbeDu nILlu pOyaDaM, pakshiki guppeDu giMjalu challaDaM, paSuvuki nAlugu parakalu veyyaDaM, AkonnavADiki paTTeDu metukulu peTTaDaM - nAku telisiMdivE -' anEdi. bAmmaki puTTiMTivALlichchina bhUmi nAlugaidekarAlu iMkO ULlO vuMDEvi. mA vUriki padi kOsula dUraM. ETA paMTala kAlamlO koulu chelliMchaDAniki raitulu vachchEvALlu. vachchIrAgAnE vALlani ApyAyaMgA palakariMchEdi. puTTina Uru viSEshAlannI gukka tippukOkuMDA aDigEdi. vALlu badulu cheppakuMDAnE maLlI praSna - praSna mIda praSna varshaM kuripiMchEdi. raitulEmO paMTa teguLla guriMchi, akAla varshAla guriMchi sAkulu cheppi pAvalO bEDO chEtulO peTTi veLlAlanE AlOchanatO digulu mohAlu tagilimchuku vachchEvALlu. A mATa ettaDAniki bAmma avakASaM istEnA? - 'eMDala paDi vachchAru kALlu kaDukkOMDarrA' anEdi. vaDDana ErpATlalO paDipOyEdi. vistari vEsiMdaggarnumchi perugu annaMlOki vachchEdAkA vALlatO UrivALla kaburlannI vAgiMchEdi. tIrA perugannaM chivarlO 'ErA abbI yI EDAdi paMTalelA vunnAyirA?' ani aDigEdi. vALlaki pachchi velakkAya goMtuna paDDaTTayyEdi. kammaTi bhOjanaM kosari kosari vaDDistE tini, paigA tinna vistari mumdu kUchuni 'paMTalu pOyAya'ni cheppaDAniki nOrADaka 'pharvAlEdammA dEvuDi dayavalla' anEvALlu. iMkEM chEstAru pApaM aNApaisalatO Sistu appagiMchi veLlEvALlu. veLlETappuDu 'idigO bulli pamtulU! mI avva gaTTipiMDamE' ani egatALi chEsi veLlEvALlu. baDiki veLlanani mArAM chEsinappuDallA bAmma nAku aMDagA vuMDEdi. 'pasi vedhava grAhyaM vastE vADE veLtADu - ayinA okkagAnokkaDu batakalEkapOtADA...' aMTU nannu chaMkanEsuku bayaTaku naDichEdi. mA iMTi peraDu dATagAnE pedda bAdaM cheTTu vuMDEdi. adi mA sthAvaraM. rOjulO mUDoMtulu akkaDE mA kAlakshEpaM. bAdaMcheTTu pachchaTi goDugu pAtEsinaTTu vuMDEdi. rAlina paMDu Akulu vistari kuTTukuni bAmma bhOjanaM chEsEdi. dAni chuTTU chinna maTTi arugu vuMDEdi. 'dInni kAparAnikochchETappuDu mA puTTiMTi numchi techchA.... appuDu jAnA betteDuMDEdi...nuv nammav`....pichchimumDaki mUDE Akulu bullibullivi uMDEvi....' rOjU okasArainA ImATa nAku cheppEdi. nE kAparAnikochchi enneLlO I pichchimodduki annELlu aMTU mAnuni chEttO taTTEdi ApEkshagA. ippaTikI bAmma cheMbeDu nILlu dAniki pOstUnE uMTuMdi. mAnuki reMDu torraluMDEvi. pai torralO reMDu rAma chilakalu kilakilalADutU kAparaM chEstuMDEvi. iMkO torralO bAmma nAkOsaM chirutiLlu dAchEdi. kommaki tALla uyyAla uMDEdi. kAkulu paDEsina bAdaM kAyalu vainaMgA koTTi nAchEta bAddaM pappulu tinipimchEdi. A bAdaM cheTTu mA iddarikI tODU nIDA - Uru lEchEsariki vAkilaMtA tIrchididdi muggulu peTTEdi bAmma. rAtri nAku jOlapADutU rEpaTi muggu manasulO vEsukunEdi. muggulu ayyEdAkA nEnu bAmma vIpu mIda ballilA karuchuku paDukuni kunuku tIstuMDEvANNi.


Read 8 Comment(s) posted so far on this Article!

  Page: 1 of 7   Next > >  



News
Headline News
Cinema News
Business
Special Stories
Devotion
NRI News
Social Media
Facebook
Movie Gallery
Devotional Gallery
Twitter
Photo Galleries
News Gallery
Cinema Gallery
Beauty Gallery
Fashion Gallery
Sports Gallery
Travel Gallery
Devotion
Classifieds
Jobs
Real Estate
Automobile
Personals

Search TeluguPeople.com

(C) 2000-2023 TeluguPeople.com, All Rights Reserved.

 
SAS Training